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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe f>c[ _mwezi 02 2022
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha MARA :\"f < o ng
MUSOM A

Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama

ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

“Mwajin”) kwa upande mmoja;
NA

MADa LURA SwaBALYA cur 310 e luiEe

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
BuTtAm A

b

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali
za nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Bull Amx

’

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya
SKIMM [N& VA KuPARA RANG] - MK wa Ghuo

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na
Mchanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi

itakavyofanyika;

VETA MARA, S L.P. 188-MUSOMA
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

i,

GHARAMA YA UFUNDI
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania /—th.,CGD» DC), Fundi
atafanya kazi ya Klﬂb’u”@i fﬁ{’&(\ﬁ[l‘d& kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufunchi”
MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;,
(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi :
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKA?I#SHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(@) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe...¥=...... mwezi = 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku..... I.f‘."f.....toka tarehe ya makabidhiano ya
kazi hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku
ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

Wupaza (a6

(a) KujengatdB e GEEL. i na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana
katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of

materials) sambamba na maelekezo ya Mwajini;




IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
AAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA VLETA

RARA.
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